औरंगाबाद तलाठी भरती २०१४ Questions And Answers:
देशातील पहिले होमेओपथिक विद्यापीठ …येथे….स्थापन करण्यात आला ?
डॉ.बाबासाहेब आंबेडकर मराठवाडा विद्यापीठाचे विद्यमान कुलगुरू कोण ?
लोकसभा व राज्यसभा यांच्या संयुक्त बौठकिचा अध्यक्ष कोण असतो ?
12 व 27 या संख्याचा भूमितीमध्य काढा
आंतरराष्ट्रीय संकेतानुसार प्रत्येक नकाशात …….दिशा दर्शवली जाते
पहिल्या क्रमांकावर 8 नैसर्गिक संख्याच्या वर्गाची बेरीज किती ?
सागर विजय पेक्षा उंच आहे.अजित श्रीकांतपेक्षा उंच आहे.सुईत सागरपेक्षा उंच आहे. श्रीकांत सुजीतपेक्षा उंच आहे,तर सर्वात कमी उंची कोणाची ?
Fill in the blanks with the correct adjective”
‘it is no easy to find a …….baby-sister.’
प्रसाद पश्चिमेकडे तोंड करून उभ आहे आणि तो घडीवत दिशेने 45° वळला आहे .पुन्हा घडवीत दिशेने 180°वळला आहे.नंतर तो 270° प्रती घडीवत दिशेने वळला आहे.आता तो कोणत्या दिशेने तोंड करून उभ आहे ?
भारताची राज्यघटना केव्हा अमलात आली ?
पुढील वाक्यातील क्रियापद कोणत्या प्रकारचे आहे ते दिलेल्या पर्यायातून चूक निवडा.
‘माझ्या कपटआतील पुस्तेके नेहमी हाताळतो.’
ज्या तत्पुरुष समासातील दोन्ही पदे एकाच विभक्तीत म्हणजे प्रथमा विभक्तीत असतात,तेव्हा त्यास म्हणतात.
भिंतीवरील एका घड्याळात 6 ठोके पडण्यासाठी 30 सेकंद लागतात तर त्या घड्याळात 12 ठोके पडण्यासाठी किती सेकंद लागतील ?
एका मैदानात पांढऱ्या व काळ्या रंगाचे काही ध्वज उभे धरले आहेत.तेथे उभ्या असणाऱ्या गोविंदास पांढरे ध्वज किती आहेत असे विचारले असता तो म्हणाला प्रत्येक पाच ध्व्जामधील एक ध्वज पांढरे आहे व एकूण ध्वज 350 आहेत तर पांढरे ध्वज किती ?
दोन किवा अधिक केवल वाक्य प्रधान्त्वबोधक उभयान्वयी अव्ययांनी जोडली असता जे एक जोड वाक्य तयार,होते त्यास…..म्हणतात
महासागरासम्बंंधीचे अध्ययन आणि संशोधन करणाऱ्या राष्ट्रीय महासागर विज्ञान संस्थेचे मुख्यालय कोठे आहे ?
एका वर्षी जागतिक कामगार दिन बुधवारी आला होत.तर त्याच वर्षी नाताळ कोणत्या वारी आला असेल ?
सरिताने दारापुढे ठिपक्यांची सुंदर रांगोळी काहाडली : या वाक्यातील अधोरेखित शब्दाचा अव्ययप्रकार ओळखा ?
नामाचे मुख्य तीन प्रकार कोणते ?
पुढील वाक्यातील अलंकार ओळखा ! “पर्वाचा भूकंप म्हणजे जणू सृष्टी चे तांडवच.”
आता मिळवा सर्व जाहिराती Telegram Channel वर (अगदी मोफत) - येथे क्लिक करा
Maha NMK Here You will get the list of all district from Maharashtra. You Can Select Any Disctrict From The List And Get Latest Recruitment News For The District. Keep Visiting MahaNMK Daily For The Latest Recruitment new and Free Job Alert
© Maha NMK™ | Copyright 2015 - 2023 All Rights Reserved.
Made with ❤ in India.